ร้อนๆแบบนี้เที่ยวทะเลให้มันสดชื่นกันซะหน่อย
ไปทะเลทั้งทีมั้นจะธรรมดาได้อย่างไง
ครั้งนี้เราเลยถือโอกาสไปคลายร้อนกันถึงที่มัลดีฟส์
ใครต่อใครเค้าก็ไปกันหมดละ คงเหลือแต่เพจเรา
นี่แหละมั้งที่ยังไม่ได้ไป แต่ไม่เป็นไรสุดท้าย
ปลายทางก็คือได้ไปอยู่ดี
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0013-768x1024.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0036_1-1024x768.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0007-1024x768.jpg)
มัลดีฟส์ ชื่อนี่การันตีแน่นอน ปลายทางที่สุดแสนจะโรแมนติก
มองไปทางไหนก็เห็นแต่น้ำทะเลสีฟ้าสดใส หาดทรายขาวละเอียด และไหนจะรีสอร์ทหรูกลางทะเลอีก โอ้! แม่เจ้า มันจะสวยงามอะไรขนาดนั้น และบอกเลยว่าเกาะล้อ พาเที่ยว พามาทั้งทีธรรมดาคงอยู่ไม่ได้ งานนี้เราเลยพักกันที่ The St. Regis Vommuli Resort โรงแรมหรูระดับ 6 ดาว ราคาก็เบาๆคืนละ แสนกว่า ๆ เอ๊งงงงง แพงแต่คุ้ม ทั้งบรรยากาศ บริการ และกิจกรรมอีกเพี๊ยบเอาเป็นว่า สวรรค์ชั้น 7 ดี ๆ นี่เอง
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0034_0-768x1024.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0030_0-1024x575.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0029-1024x575.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0031-575x1024.jpg)
สำหรับการพักกับทาง The St. Regis Vommuli Resort
เมื่อเราเดินทางมาถึงจะมีเจ้าหน้าที่ทางรีสอร์ท มาถือป้ายรอรับเราอยู่ เค้าจะมาช่วยพาเราไปเช็คอินกับ Sea Plane ที่ทางรีสอร์ทจองไว้ให้ หรือ…ถ้าใครไม่ได้จองล่วงหน้า ก็สามารถมาจองตรงนี้ได้เหมือนกัน หลังจากที่เราเช็คอิน กับ Sea Plane เรียบร้อย เจ้าหน้าที่จะพาเราไปขึ้นรถ limousine ที่รีสอร์ทเตรียมมารับ เพื่อที่จะพาเราไปขึ้น Sea Plane เพื่อไปที่พักของเรา ระหว่างที่เรานั่งรอ Sea Plane ที่ Lounge ส่วนตัวของรีสอร์ท เจ้าหน้าที่จะให้เราทำการเช็คอินตรงนี้เลย เพื่อไปถึงที่พักเราจะได้เข้าห้องพักได้เลย เราใช้เวลาในการนั่ง Sea Plane มาจนถึงที่พักประมาณ 45 นาที แกแค่เห็นวิวที่พักมุมสูง
ก็ตื่นเต้นแล้วอ่ะ จะสวยอะไรขนาดนั้นอะแม่
บอกเลยว่างานนี้บิกินี่แน่นกระเป๋าจ้า เดี๋ยวรู้กันเลยงานนี้
แดดที่ว่าแรงๆ ยังต้องยอมเราอะ
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0014-576x1024.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0021-1024x575.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0024-575x1024.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/06/มัลดีฟใส่โลโก้_๑๙๐๔๒๒_0023-1024x1024.jpg)
*สุดท้ายมัลดีฟส์เค้าสวยจริงๆต้องยอมเค้า
และบวกกับที่พักสวยๆนี่ยอมเลยจ้าแม่*
#มัลดีฟส์
#ใครๆก็ไปมัลดีฟส์
#เกาะล้อพาเที่ยว
#AutoVariety
#Thousandmileproduction
#ThousandmileTV
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2022/06/logo-auto-variety-1-19.png)