บริษัท ฮุนได มอเตอร์ (ไทยแลนด์) จำกัด นำโดยคณะผู้บริหารและพนักงาน จัดกิจกรรม “Hyundai Blue Santa” เพื่อส่งมอบความสุขในโอกาสวันเด็กแห่งชาติ ให้แก่เด็กนักเรียนอนุบาลและประถมศึกษา และคณะครูโรงเรียนวัดนพรัตนาราม จังหวัดปทุมธานี โดยในครั้งนี้ฮุนไดได้สนับสนุนการจัดเลี้ยงอาหารกลางวัน พร้อมทั้งมอบของใช้ที่จำเป็นให้กับโรงเรียน อาทิ ข้าวสารอาหารแห้งและเครื่องปรุงรส, ชุดเครื่องแต่งกายและอุปกรณ์กีฬา, อุปกรณ์เครื่องเขียน และคอมพิวเตอร์จำนวน 10 เครื่อง พร้อมมอบทุนในการปรับปุรงซ่อมแซมโรงอาหารและพื้นลานอเนกประสงค์ของโรงเรียน เนื่องจากโรงเรียนประสบปัญหาน้ำท่วมขังในช่วงหน้าฝนทุกๆปี
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC1463-1024x576.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC1422-1024x576.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC1483-1024x576.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC1449-1024x576.jpg)
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2019/01/DSC1492-1024x576.jpg)
กิจกรรม “Hyundai Blue Santa” คือกิจกรรมเพื่อตอบแทนสังคม เพื่อช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาส เป็นกิจกรรมที่จัดขึ้นทุกปี ในปีนี้บริษัท โซล มอเตอร์ (ประเทศไทย) จำกัด ซึ่งเป็นหนึ่งในผู้แทนจำหน่ายรถยนต์ฮุนได ได้เข้ามาร่วมจัดกิจกรรม โดยมอบของใช้ที่จำเป็นให้แก่เด็กๆในครั้งนี้ด้วย
![](https://auto-variety.com/wp-content/uploads/2022/06/logo-auto-variety-1-19.png)